BULLAR CUTAR CORONA VIRUS
Tun lokacin da aka fara samun bullar cutar coronavirus a Wuhan China a watan Disamba na shekarar 2019 sama da mutane 5000 ne aka rubuta a duk duniya. Wannan labari ya haifar da damuwa da yawa a duniya, yana sa tattalin arzikin gaba ɗaya ya dakatar da rarrabe 'yan uwa. Yayinda masu bincike ke kan ƙafafunsu suna ƙoƙarin neman maganin dindindin game da kwayar, yakamata a yi amfani da ƙoƙarin sirri don gujewa kamuwa da cutar. An yi sa'a, matakan da za a ɗauka suna da sauƙi kuma mai araha. Wanke hannuwanka akai-akai tare da sabulu da ruwa na akalla aƙalla ashirin kowane lokaci ko ɗaukar kusa da tsabtace hannu tare da aƙalla kashi 60% na giya. Tabbatar da cewa kuci gaba da shafa hannayenku har sai sun bushe. . Yatsunmu masu ɗaukar ƙwayoyin cuta ne da gaske saboda suna taɓa yawancin wurare fiye da kowane ɓangarorin jikinmu. Dole ne muyi amfani da ATM, mai haɓaka, hawa motar bas da sarrafa kwamfutoci, kawai don ambata kaɗan kuma muna buƙatar...